เมื่อวันที่ ๖ มิ.ย.๖๕ เทศบาลตำบลปากพะยูน บริหารงานโดย นายยุสุบ แหละตี นายกเทศมนตรีตำบลปากพะยูนและคณะผู้บริหาร มอบให้ปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานและลูกจ้างเทศบาล
นำเชิญธงชาติ และร้องเพลงชาติไทยหน้าเสาธงพร้อมทั้งสวดมนต์ไหว้พระ ณ บริเวณหน้าสำนักงานเทศบาลตำบลปากพะยูน สำหรับกิจกรรมดังกล่าวเพื่อสนองนโยบายของรัฐมนตรี ทั้งนี้เพื่อเป็นการหล่อหลอมความสามัคคี สร้างความภูมิใจของคนในชาติ ก่อเกิดเป็นพลังอันยิ่งใหญ่ในการพัฒนาชาติไทยให้วัฒนาสถาพรตลอดไป
![](https://www.pakpayoon.go.th/wp-content/uploads/2022/06/286349381_4802695113169889_8139008476328416072_n-1.jpg)
![](https://www.pakpayoon.go.th/wp-content/uploads/2022/06/285986508_4802694629836604_6300172297551436961_n-3.jpg)
![](https://www.pakpayoon.go.th/wp-content/uploads/2022/06/286042300_4802695509836516_1424014426476561608_n.jpg)
![](https://www.pakpayoon.go.th/wp-content/uploads/2022/06/286036424_4802695749836492_512919621735612806_n-1024x576.jpg)