เมื่อวันที่ ๖ กรกฎาคม ๒๕๖๖ เทศบาลตำบลปากพะยูนบริหารงานโดยนายยุสุบ แหละตี นายกเทศมนตรีตำบลปากพะยูน และคณะผู้บริหาร ข้าราชการ พนักงานเทศบาลฯ ร่วมพิธีสักการะพระพุทธเจ้าหลวง วางพวงมาลา และ กล่าวคำสดุดี โดยมีนายเขมพล อุ้ยตยะกุล เลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา ประธานในพิธีสักการะพระพุทธเจ้าหลวง วางพวงมาลา และ กล่าวคำสดุดี พร้อมด้วย นายอำเภอปากพะยูน หัวหน้าส่วน ร่วมวางพวงมาลาด้วย และแขกผู้มีเกียรติ ณ บริเวณศาลาท่าเทียบเรือเทศบาลตำบลปากพะยูน
![](https://www.pakpayoon.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ตามรอย-66-สักการะ-1-709x1024.jpg)